สวนสนุก ระหว่าง BTS ชิดลม และ BTS เพลินจิต
![](http://2.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVVb_8qhI/AAAAAAAAKss/srBgNHSgpy8/s400/58240-attachment.jpg)
Singha Global Carnival สิงห์ โกลบอล คาร์นิวัล คือ ชื่อของสวนสนุกที่หลายคนที่นั่งรถไฟฟ้าบีทีเอส ผ่านระหว่างสถานีชิดลม และเพลินจิต คงผ่านตากันบางบ้างแล้ว ก็นั่ง BTS ไปทำงานทุกวันก็เห็นอยู่แต่วันนี้เขาเปิดให้เข้าไปเล่นกันได้แล้วนะ
รายละเอียดเกี่ยวกับ สวนสนุก สิงห์ โกลบอล คาร์นิวัล
เป็นสวนสนุกชั่วคราว ที่อยู่ระหว่างสถานีรถไฟฟ้า BTS ชิดลม กับ เพลินจิต อยู่ข้างห้างเซ็นทรัลชิดลม และด้านหน้าสถานฑูตอังกฤษ เปิดให้บริการตั้งแต่วันที่ 10 กุมภาพันธ์ ถึง 14 มีนาคม 2553 นี้เท่านั้น เวลาเปิดให้บริการ จันทร์ – ศุกร์ : 16.00 – 22.00 น. ส่วน เสาร์ – อาทิตย์ : 10.00 – 23.00 น. บัตรผ่านประตู 50 บาท ( ไม่รวมเครื่องเล่น ) บัตรเครื่องเล่น ผู้ใหญ่ 825 บาท เด็ก 750 บาท มีเครื่องเล่น 20 ชนิด ภาพ สวนสนุก สิงห์ โกลบอล คาร์นิวัล สวนสนุกใกล้ BTS
![](http://3.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVVuKkSeI/AAAAAAAAKs0/ufgbOZsFe8A/s400/58242-attachment.jpg)
สวนสนุกที่ไหนๆ ก็ต้องมีปาบอล ชิงตุ๊กตา ดูดตังค์หนุ่ม หาตุ๊กตาให้สาว
![](http://2.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVUY8U_sI/AAAAAAAAKsc/GKN4TB0ewwM/s400/58231-singha_global_carnival.jpg)
ชิงช้าสวรรค์ (Ferris Wheel) หนึ่งในเครื่องเล่นสุด Classic ทีทุกสวนสนุกต้องมี
![](http://4.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVjFH3cmI/AAAAAAAAKtk/eRgwwNdpNL0/s400/58249-attachment.jpg)
รถไฟเหาะ อีกหนึ่งเครื่องเล่นยอดฮิต หลังสุดที่ Admin DEN ไปเล่นเมื่อ 3 ปีที่แล้วก็รู้ซึ้งว่า ตนเองแก่แล้ว เนื่องจากระหว่างเล่นมีความคิดมากมายอยู่ในหัว เช่น หัวจะเหวี่ยงไปโขกเสาเปล่า การ์ดที่รั้งหน้าอกมันจะเด้งออกมาหรือเปล่า ถ้ารถหลุดจากรางไปจะทำอย่างไรจึงจะรอดชีวิตได้ สรุปเล่นจบไม่สนุกเลย มัวแต่กลัวตาย
![](http://1.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVigHmBOI/AAAAAAAAKtc/KB5h8XBshWk/s400/58250-attachment.jpg)
Stern rio เครื่องเล่นที่จะเหวี่ยงคุณไปมาก
![](http://3.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVhlrkqgI/AAAAAAAAKtM/FxMcPBGWkLQ/s400/58252-attachment.jpg)
Ultimate Sky Screamer เป็นเครื่องเล่นที่แขวนอยู่กับยางยืด ที่โยงอยู่บนเสาสูง มันจะดีดคุณขึ้นสู่อากาศ เด้งขึ้นลง
![](http://1.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVhTevwiI/AAAAAAAAKtE/Xxe-XG7vV1o/s400/58253-attachment.jpg)
รถบั๊ม ก็มี
![](http://4.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVjFH3cmI/AAAAAAAAKtk/eRgwwNdpNL0/s400/58249-attachment.jpg)
รถไฟเหาะ อีกหนึ่งเครื่องเล่นยอดฮิต หลังสุดที่ Admin DEN ไปเล่นเมื่อ 3 ปีที่แล้วก็รู้ซึ้งว่า ตนเองแก่แล้ว เนื่องจากระหว่างเล่นมีความคิดมากมายอยู่ในหัว เช่น หัวจะเหวี่ยงไปโขกเสาเปล่า การ์ดที่รั้งหน้าอกมันจะเด้งออกมาหรือเปล่า ถ้ารถหลุดจากรางไปจะทำอย่างไรจึงจะรอดชีวิตได้ สรุปเล่นจบไม่สนุกเลย มัวแต่กลัวตาย
![](http://1.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVigHmBOI/AAAAAAAAKtc/KB5h8XBshWk/s400/58250-attachment.jpg)
Stern rio เครื่องเล่นที่จะเหวี่ยงคุณไปมาก
![](http://3.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVhlrkqgI/AAAAAAAAKtM/FxMcPBGWkLQ/s400/58252-attachment.jpg)
Ultimate Sky Screamer เป็นเครื่องเล่นที่แขวนอยู่กับยางยืด ที่โยงอยู่บนเสาสูง มันจะดีดคุณขึ้นสู่อากาศ เด้งขึ้นลง
![](http://1.bp.blogspot.com/_1Z5_frqW26w/S4KVhTevwiI/AAAAAAAAKtE/Xxe-XG7vV1o/s400/58253-attachment.jpg)
รถบั๊ม ก็มี
ข้อมูลอ้างอิง สวนสนุก ระหว่าง BTS ชิดลม และ BTS เพลินจิต
http://news.mthai.com/webmaster-talk/68529.html
http://news.mthai.com/webmaster-talk/68529.html